मुंबई अहमदाबाद बुलेट ट्रेन ला पालघर जिल्ह्यात विरोध सुरूच..  वाळवे येथे उधळला सर्व्हे

  •  

मुंबई-अहमदाबाद ह्या तीव्रगती बुलेट ट्रेन ला पालघर व गुजरात राज्यातील आदिवासी,शेतकरी,मासेमार ईत्यादी समूहाचा विरोध कायम असून कुठल्याही परिस्थितीत बुलेट ट्रेन होऊ देणार नाही अशी भूमिका सर्वांची असल्याची माहिती आदिवासी समूहाचे जेष्ठ नेते व आंदोलनाचे मार्गदर्शक काळूराम धोदडे यांनी दिली.

  •  
  •  

महाराष्ट्र आणि गुजरातच्या राजधानी शहराला जोडणाऱ्या मुंबई अहमदाबाद बुलेट ट्रेन प्रकल्पास पालघर जिल्ह्यातील नागरिकांचा विरोध कायम असून पडघे येथील सर्वे ग्रामस्थांनी उधळला. 

काही दिवसांपूर्वीच जामशेत(डहाणू) विराथन (सफाळे) ,वाळवे (पालघर) येथे प्रशासनाने सर्व्हे करण्याचा प्रयत्न केला होता. त्यास आंदोलक ग्रामस्थांनी हानून पाडल्यानंतरही सोमवारी (दि.२२ जुलै) रोजी पडघे येथे सर्व्हे करण्याचा प्रयत्न प्रशासन व पोलिसांनी केला त्यास ग्रामस्थांनी विरोध करीत सर्व्हे हाणून पाडल्याची माहिती भूमिपुत्र बचाव आंदोलनाचे नेते शशी सोनवणे यांनी दिली. 

   मुंबई-अहमदाबाद ह्या तीव्रगती बुलेट ट्रेन ला पालघर व गुजरात राज्यातील आदिवासी,शेतकरी,मासेमार ईत्यादी समूहाचा विरोध कायम असून कुठल्याही परिस्थितीत बुलेट ट्रेन होऊ देणार नाही अशी भूमिका सर्वांची असल्याची माहिती  आदिवासी समूहाचे जेष्ठ नेते व आंदोलनाचे मार्गदर्शक  काळूराम धोदडे यांनी दिली.

येत्या ९ ऑगस्ट ला आंतरराष्ट्रीय आदिवासी दिवशी पालघर येथे  प्रकल्पाच्या विरोध तीव्र करण्याच्या दृष्टीने  एकत्र येण्याचे येण्याचे आवाहन का.का.धोदडे यांनी केले आहे. 

  •  

Leave a Reply

You may have missed

%d bloggers like this: